ಹಾಸನ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆ 2019 ನೇರ ಪ್ರಸಾರ | Hasan loksabha election 2019 Live updates

ಜೆಡಿಎಸ್ ಮೈತ್ರಿ ಸಫಲವಾಗುತ್ತಾ?

Karnataka (25/28)

Party Lead/Won Change
img BJP 25 --
img UPA 2 --
img Others 1 --
ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿಯ ಸ್ವಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ 2019 ರ ಹಣಾಹಣಿಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿ-ಜೆಡಿಎಸ್ ನಡುವೆ ಕನದ ಏರ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಜೆಡಿಎಸ್ ವರಿಷ್ಠ ಹೆಚ್.ಡಿ.ದೇವೇಗೌಡರ ಮೊಮ್ಮಗ ಪ್ರಜ್ವಲ್ ರೇವಣ್ಣ ಇಲ್ಲಿ ಜೆಡಿಎಸ್ ನಿಂದ ಹಾಗೂ ಎ.ಮಂಜು ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ಪರಸ್ಪರ ತೊಡೆತಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. 
 
2014 ರಲ್ಲಿ ಜೆಡಿಎಸ್ ನ ಹೆಚ್.ಡಿ.ದೇವೇಗೌಡರು ತಮ್ಮ ಎದುರಾಳಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನ ಎ.ಮಂಜು ವಿರುದ್ಧ ಒಂದು ಲಕ್ಷ ಮತಗಳ ಅಂತರದಿಂದ ಗೆಲುವು ದಾಖಲು ಮಾಡಿದ್ದರು. 
 
ಜೆಡಿಎಸ್ ಭದ್ರಕೋಟೆಯಾಗಿರುವ ಹಾಸನದಲ್ಲಿ ಈ ಬಾರಿ ಬಿಜೆಪಿ ತೀವ್ರ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಒಡ್ಡಿದೆ. ಪ್ರಜ್ವಲ್ ರೇವಣ್ಣಗೆ ಮೈತ್ರಿ ಪಕ್ಷಗಳ ಬೆಂಬಲ ಗೆಲುವಿಗೆ ಪೂರಕವಾಗುತ್ತಾ ಎನ್ನುವ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. 
Constituency Bhartiya Janata Party United Progressive Alliance Others Status
Bagalkot PC Gaddigoudar Veena kashappanavar - BJP wins
Bangalore Central P.C Mohan Rizwan Arshad - BJP wins
Bangalore North DV Sadananda Gowda Krishna Byregowda - BJP wins
Bangalore South Tejaswi Surya B.K. Hariprasad - BJP wins
Bangalore Rural Ashwath Narayana Gowda DK Suresh - Congress wins
Belgaum Suresh Chanabasappa Angadi Virupakshi S. Sadhunnavar - BJP wins
Bellary Devendrappa VS Ugrappa - BJP wins
Bidar Bhagvanth Khuba Eshwar Khandre B. - BJP wins
Bijapur(SC) Ramesh Chandappa Jigajinagi Sunitha Chavan - BJP wins
Chamrajanagar V. Srinivasa Prasad R. Dhruva Narayana - BJP wins
Chikkballapur BN Bache Gowda Dr. M. Veerappa Moily - BJP wins
Chikkodi Anna Saheb Jolle Prakash Hukkeri - BJP wins
Chitradurga(SC) A Narayana Swamy BN Chandrappa - BJP wins
Dakshina Kannada Nalin Kumar Kateel Mithun M Rai - BJP wins
Davanagere Gowdar M Siddeshwara H.B. Manjappa - BJP wins
Dharwad Pralhad Venkatesh Joshi Vinay Kulkarni - BJP wins
Gulbarga(SC) Dr Umesh Jadhav Malliakarjun Kharge - BJP wins
Hassan A Manju Prajwal Revanna - Prajwal Revanna wins
Haveri Shivkumar Chanabasappa Udasi DR Patil - BJP wins
Kolar S.Muniswamy K.H.Muniyappa - BJP wins
Koppal Sanganna Karadi Rajashekhar Hitnal - BJP wins
Mandya - Nikhil Kumaraswamy Smt Sumalatha (IND Support) Sumalatha wins
Mysore Prathap Simha CH Vijayshankar - BJP wins
Raichur Raja Amresh Nayak BV Naik - BJP wins
Shimoga BY Raghavendra Madhu Bangarappa - BJP wins
Tumkur GS Basavaraju HD.DeveGowda - BJP wins
Udupi Chikmagalur Kum. Shobha Karandlaje Pramod Madhwaraj - BJP wins
Uttara Kannada Anant kumar hegade Anand Asnotikar - BJP wins
ಒಟ್ಟು 16,29,587 ರಲ್ಲಿ 8,22,399 ಪುರುಷರು, 8,07,188 ಮಹಿಳಾ ಮತದಾರರಿದ್ದಾರೆ. 

ವೆಬ್ದುನಿಯಾವನ್ನು ಓದಿ

ಮುಂದಿನ ಸುದ್ದಿ ಬೀದರ್ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆ 2019 | Bidar loksabha election 2019