ಬಳ್ಳಾರಿ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆ 2019 ನೇರ ಪ್ರಸಾರ | Bellary loksabha election 2019 Live updates

ಗಣಿ ಧೂಳಲ್ಲಿ ಕೈ- ಕಮಲ ಕುಸ್ತಿ

Karnataka (25/28)

Party Lead/Won Change
img BJP 25 --
img UPA 2 --
img Others 1 --
ಗಣಿ ನಾಡು ಬಳ್ಳಾರಿಯಲ್ಲಿ(ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಪಂಗಡ) ಕೈ-ಕಮಲ ನಡುವೆ ನೇರ ಕುಸ್ತಿ. 2019ರ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಲಿ ಸಂಸದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನ ವಿ.ಎಸ್.ಉಗ್ರಪ್ಪ ಹಾಗೂ ಬಿಜೆಪಿಯ ವೈ.ದೇವೇಂದ್ರಪ್ಪ ನಡುವೆ ನೇರ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಇದೆ. 
 
2018ರ ಉಪಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಮೈತ್ರಿ ಸರಕಾರದ ಬೆಂಬಲದಿಂದ ಉಗ್ರಪ್ಪ 2,43,161 ಮತಗಳ ಅಂತರದಿಂದ ಗೆಲುವು ದಾಖಲು ಮಾಡಿದ್ದರು. ಜೆ.ಶಾಂತಾ ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ಪರಾಭವಗೊಂಡಿದ್ದರು. 
 
ಈ ಬಾರಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನ ಉಗ್ರಪ್ಪ ವಿರುದ್ಧ ಟಿಕೆಟ್ ಗಾಗಿಯೇ ಬಿಜೆಪಿ ಸೇರಿದ್ದ ಶಾಸಕ ನಾಗೇಂದ್ರ ಸಹೋದರ ಬಿ.ವೆಂಕಟೇಶ್ ಪ್ರಸಾದ್ ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಭಾವ ಬಳಸಿ ಬಿಜೆಪಿ ಟಿಕೆಟ್ ಪಡೆದು ವೈ.ದೇವೇಂದ್ರಪ್ಪ ಕಣದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. 
 
ರೆಡ್ಡಿಗಳ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದ ನಡುವೆಯೂ ಉಪ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಕೈ ಪಡೆ ವಿಜಯದ ನಗೆ ಬೀರಿತ್ತು. ಕಳೆದೆರಡು ದಶಕಗಳ ಹಿಂದೆ ಬಿಜೆಪಿ ಭದ್ರಕೋಟೆಯಂತಿದ್ದ ಗಣಿನಾಡು ಈಗ ಕೈ ವಶವಾಗುತ್ತಿದೆ. 
Constituency Bhartiya Janata Party United Progressive Alliance Others Status
Bagalkot PC Gaddigoudar Veena kashappanavar - BJP wins
Bangalore Central P.C Mohan Rizwan Arshad - BJP wins
Bangalore North DV Sadananda Gowda Krishna Byregowda - BJP wins
Bangalore South Tejaswi Surya B.K. Hariprasad - BJP wins
Bangalore Rural Ashwath Narayana Gowda DK Suresh - Congress wins
Belgaum Suresh Chanabasappa Angadi Virupakshi S. Sadhunnavar - BJP wins
Bellary Devendrappa VS Ugrappa - BJP wins
Bidar Bhagvanth Khuba Eshwar Khandre B. - BJP wins
Bijapur(SC) Ramesh Chandappa Jigajinagi Sunitha Chavan - BJP wins
Chamrajanagar V. Srinivasa Prasad R. Dhruva Narayana - BJP wins
Chikkballapur BN Bache Gowda Dr. M. Veerappa Moily - BJP wins
Chikkodi Anna Saheb Jolle Prakash Hukkeri - BJP wins
Chitradurga(SC) A Narayana Swamy BN Chandrappa - BJP wins
Dakshina Kannada Nalin Kumar Kateel Mithun M Rai - BJP wins
Davanagere Gowdar M Siddeshwara H.B. Manjappa - BJP wins
Dharwad Pralhad Venkatesh Joshi Vinay Kulkarni - BJP wins
Gulbarga(SC) Dr Umesh Jadhav Malliakarjun Kharge - BJP wins
Hassan A Manju Prajwal Revanna - Prajwal Revanna wins
Haveri Shivkumar Chanabasappa Udasi DR Patil - BJP wins
Kolar S.Muniswamy K.H.Muniyappa - BJP wins
Koppal Sanganna Karadi Rajashekhar Hitnal - BJP wins
Mandya - Nikhil Kumaraswamy Smt Sumalatha (IND Support) Sumalatha wins
Mysore Prathap Simha CH Vijayshankar - BJP wins
Raichur Raja Amresh Nayak BV Naik - BJP wins
Shimoga BY Raghavendra Madhu Bangarappa - BJP wins
Tumkur GS Basavaraju HD.DeveGowda - BJP wins
Udupi Chikmagalur Kum. Shobha Karandlaje Pramod Madhwaraj - BJP wins
Uttara Kannada Anant kumar hegade Anand Asnotikar - BJP wins
ಒಟ್ಟು 21,36,861 ರಲ್ಲಿ 10,66,503 ಪುರುಷರು, 10,70,080 ಮಹಿಳೆಯರು ಹಾಗೂ 278 ಇತರೆ ಮತದಾರರು ಇಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. 

ವೆಬ್ದುನಿಯಾವನ್ನು ಓದಿ

ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸುದ್ದಿ

ಮುಂದಿನ ಸುದ್ದಿ ಬೆಂಗಳೂರು ಕೇಂದ್ರ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆ 2019 | Bangalore central loksabha election 2019