ಬಾಗಲಕೋಟೆ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆ 2019ನೇರ ಪ್ರಸಾರ | Bagalkot loksabha election 2019 Live updates

ಮಂಗಳವಾರ, 21 ಮೇ 2019 (22:18 IST)

Karnataka (25/28)

Party Lead/Won Change
img BJP 25 --
img UPA 2 --
img Others 1 --
ಕೃಷ್ಣಾ ನದಿ ತೀರದಲ್ಲಿ ಈ ಬಾರಿ ಹಿಂದೆಂದೂ ಕಾಣದಂತಹ ರಾಜಕೀಯ ಚಿತ್ರಣ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. 2019ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ಹಾಲಿ ಸಂಸದ ಪಿ.ಸಿ.ಗದ್ದಿಗೌಡರ ಹಾಗೂ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಿಂದ ವೀಣಾ ಕಾಶಪ್ಪನವರ ಎದುರಾಳಿಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ. 
 
2014ರ ಲೋಕ ಫೈಟ್ ನಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನ ಅಜಯಕುಮಾರ ಸರನಾಯಕ್ ವಿರುದ್ಧ ಬಿಜೆಪಿಯ ಪಿ.ಸಿ.ಗದ್ದಿಗೌಡರ 1 ಲಕ್ಷ 16 ಸಾವಿರ ಮತಗಳ ಅಂತರದಿಂದ ಜಯದ ನಗೆ ಬೀರಿದ್ದರು. ಬಾಗಲಕೋಟೆ ಬಿಜೆಪಿ ಭದ್ರಕೋಟೆಯೂ ಹೌದು. 
 
ಈ ಹಿಂದೆ ರಾಮಕೃಷ್ಣ ಹೆಗಡೆ, ವೀರೇಂದ್ರ ಪಾಟೀಲ್ ಇಲ್ಲಿಂದ ಭವಿಷ್ಯ ಪಣಕ್ಕಿಟ್ಟಿದ್ದರು. ಮಾಜಿ ಸಿಎಂ ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ ಇದೇ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಬಾದಾಮಿ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ವಿಧಾನಸಭೆಗೆ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇಲ್ಲಿ ಮೋದಿ-ಸಿದ್ದು ನಡುವೆ ಹೋರಾಟ ಇದೇ ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. 
Constituency Bhartiya Janata Party United Progressive Alliance Others Status
Bagalkot PC Gaddigoudar Veena kashappanavar - BJP wins
Bangalore Central P.C Mohan Rizwan Arshad - BJP wins
Bangalore North DV Sadananda Gowda Krishna Byregowda - BJP wins
Bangalore South Tejaswi Surya B.K. Hariprasad - BJP wins
Bangalore Rural Ashwath Narayana Gowda DK Suresh - Congress wins
Belgaum Suresh Chanabasappa Angadi Virupakshi S. Sadhunnavar - BJP wins
Bellary Devendrappa VS Ugrappa - BJP wins
Bidar Bhagvanth Khuba Eshwar Khandre B. - BJP wins
Bijapur(SC) Ramesh Chandappa Jigajinagi Sunitha Chavan - BJP wins
Chamrajanagar V. Srinivasa Prasad R. Dhruva Narayana - BJP wins
Chikkballapur BN Bache Gowda Dr. M. Veerappa Moily - BJP wins
Chikkodi Anna Saheb Jolle Prakash Hukkeri - BJP wins
Chitradurga(SC) A Narayana Swamy BN Chandrappa - BJP wins
Dakshina Kannada Nalin Kumar Kateel Mithun M Rai - BJP wins
Davanagere Gowdar M Siddeshwara H.B. Manjappa - BJP wins
Dharwad Pralhad Venkatesh Joshi Vinay Kulkarni - BJP wins
Gulbarga(SC) Dr Umesh Jadhav Malliakarjun Kharge - BJP wins
Hassan A Manju Prajwal Revanna - Prajwal Revanna wins
Haveri Shivkumar Chanabasappa Udasi DR Patil - BJP wins
Kolar S.Muniswamy K.H.Muniyappa - BJP wins
Koppal Sanganna Karadi Rajashekhar Hitnal - BJP wins
Mandya - Nikhil Kumaraswamy Smt Sumalatha (IND Support) Sumalatha wins
Mysore Prathap Simha CH Vijayshankar - BJP wins
Raichur Raja Amresh Nayak BV Naik - BJP wins
Shimoga BY Raghavendra Madhu Bangarappa - BJP wins
Tumkur GS Basavaraju HD.DeveGowda - BJP wins
Udupi Chikmagalur Kum. Shobha Karandlaje Pramod Madhwaraj - BJP wins
Uttara Kannada Anant kumar hegade Anand Asnotikar - BJP wins
ಒಟ್ಟು 16,87,117 ರಲ್ಲಿ 8,44,513 ಪುರುಷರು, 8,42,513 ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು 91 ಇತರೆ ಮತದಾರರು ಇಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. 

ವೆಬ್ದುನಿಯಾವನ್ನು ಓದಿ

ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸುದ್ದಿ

ಮುಂದಿನ ಸುದ್ದಿ ಉತ್ತರ ಕನ್ನಡ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆ 2019 | Uttara kannada loksabha election 2019